เว็ปบอร์ดสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสิงห์บุรี

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ยาถ่ายไวรัสของวินโดว์ combofix  (อ่าน 8922 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • Full Member
ยาถ่ายไวรัสของวินโดว์ combofix
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 11:41:36 AM »
เรามาถ่าย พยาธิ(ไวรัส สปายแว โทรจัน) ที่อยู่ในลำไส้(HD)คอมพิวเตอร์ของคุณครับ
โปแกรมนี้จะรันบน DOS ถือว่ามีความชัวร์มากครับ
คอมโบฟิก ถ่ายพยาธิ ออกไปเยอะหล่ยตัวครับ อาทิ เช่น
startdrv.exe หมอนี้ก็ไม่เหลิอซากหากไช้ ComboFIx

Svchost.exe หมอนี่ก็เช่นกันโดนเตะออกไป

Explorer.EXE ที่เปนตัวปลอมเมือเข้าวินโด ที่เดสทอป ไม่มี ไอคอน ทูลบาลเลย  มันก็จะเด้งออกไปงับ

nvsvc32.exe ไอ้นี่ตัวยงครับ ใครไช้ กราดจอ NVIDA ต้องโหลดไป ตบ มันเลยครับมันก่อกวนไดร์เวอร์ของคุณอยู่

spoolsv.exe ไอหมอนี่ซัด CPU Process ของเราไปเกิน100 เอามันไว้ไม่ได้จัดการมันเลยคับ

Program FilesHPDigital Imagingbinhpqtra08.exe ไอ้หมอนี่แอบอ้างว่าเป็นไดรเวอร์มาจาก บริษัทย์ ฮิวเล็ต แต่มันไม่ไช่ครับ มันปลอมตัวมาครับไอหมอนี่ สปาย ครับ มันแอบมาอยู่ใน โปรเซส ของเรา ทำไห้คุณภาพคอมของเราลดไปเยอะเลยครับ   หน้าเอาบักกอกไห่หัว มันมั้ยครับ

wscntfy.ex ไอหมอนี่ตัวฉกาดครับ ไม่ควรไห้มันอยู่ ถ้ามีตัวนี้นะครับ สังเกตุดูครับเวลาเราเปิด โปรแกรม Internet ลองไปดูในโปรเซสครับ ที่แรกมี IEXPLORER.EXE แค่อันเดว อีกสักพักมันจะมาอีกตัวครับ โอโหมันทำไห้คอมช้าอีกด้วยนะครับ ไอนี่ เอามันออกไป

Opera.exe ไอ้หมอนี่กวนตีนครับ สวนหน้ากากเข้ามาอยู่ในคอมของเราครับ  ไอนี่ทำไห้วินโดว ของเรา ขาดหน่วยความจำหลักครับ ส้นตีนชัดๆ

HijackThis.exe ไอ้หมอนี่ครับมันลด ระบบความปลอดปลอดภัยกะคอมของเรา ไปเยอะเลยครับ สมควน ตายๆๆๆๆ

และ อื่นๆๆอีกเพียบครับ

วิธีใช้ครับ
เปิดโปรแกรมเลยครับ แล้วComboFix จะแสกนไห้เองอัตโนมัติครับ
แต่แนะนำไห้ไปทำที่ SafeMode ครับ ก่อนที่จะแสกน ไห้ท่าน ปิด System Restore ทุกไดรฟ์เลยครับ
แล้วก็กดสแกนเลยครับ จากนั้น ยาComboFix จะออกริทถ่ายไอ้พวก ไวรัส สปายแว โทจัน ทั้งหลายอกไปครับ

จากนั้น คอมคุณจะรีสตราทเอง

แล้วไห้เข้าวินโด normal เลยครับ จากนั้น ComboFix  จะขึ้นมาอีก ทำ Log Report
กรุณาอย่าเปิดโปรแกรมไดก็ตามครับในขณะที่ ComboFix ทำงานอยู่
รอไปๆๆๆๆ ComboFix  ก็จะถ่าย พยาธิออกไป  และ ComboFix  จะรายงานด้วยว่าถ่ายพยาธิตัวใดออกไปบ้างครับ

หมายเหตุ: เหตุที่ไห้เลือกรันในSafeMode เพราะใน SafeMode จะหยุด Process ที่ไม่เกี่ยวกะวินโดออกไปหมดเลยครับทำไห้ พวกพยาธิ ทั้งหลาย ทำงานไม่ได้ในขณะนั้นครับ

เอาหละครับโหลดไปไช้เลยครับผมไช้ดูแล้ว คอมโล่งเลยครับใวขึ้นกว่าเดิมเยอะ
ComboFix แน่นอนครับ พยาธิตายห่าหมด

อ้างอิง:http://www.9tana.com/node/combofix/

ดาวร์โหลดตัวโปรแกรม จากลิ้งข้างล่างได้เลยครับ

Download Combofix for Free
link1:ComboFix.exe 3MB ( Rick- Click,Save As )
link2:ComboFix.exe 3MB ( Rick- Click,Save As )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2009, 11:45:31 AM โดย admin »

gameonlinethai

• บุคคลทั่วไป
Re: ยาถ่ายไวรัสของวินโดว์ combofix
« Reply #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 05:07:02 PM »
ขอบพระคุณมากครับ

biozero7

Re: ยาถ่ายไวรัสของวินโดว์ combofix
« Reply #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:08:32 AM »
ทำได้จริงเหรอครับ

kazama

« Reply #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 11:51:34 PM »
ไม่ทำมะดา  :D

108crap

« Reply #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 02:22:20 PM »
สุดยอดเลย

salarimtang

• Newbie
  • *
« Reply #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 03:14:45 PM »
ใช้ไม่ได้แล้วโปรแกรมนี้ต้องอัพเดทเวอร์ชันใหม่  ลิงค์ก็ดาวโลดไม่ได้แล้ว แ้ก้ด้วยนะแอดสมิน

siamza16

• Newbie
  • *
« Reply #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 07:55:15 PM »
ขอบพระคุณมากครับ

shone17

• Newbie
  • *
« Reply #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 02:50:50 PM »
ขอบคุณนะครับ
Nissan March

somchai_yhai

• Newbie
  • *
« Reply #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 05:37:13 PM »
ขอบคุณครับ  ;D