เว็ปบอร์ดสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสิงห์บุรี

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนโรงพยาบาลสิงห์บุรีค่ะ...ทนไม่ไหวจริงๆๆ  (อ่าน 4318 ครั้ง)

venut

• Newbie
  • *
ค่ะ...ดิฉันเป็นผู้มารับบริการคนหนึ่งของโรงพยาบาลสิงห์บุรีนะค่ะ...ตึกผู้ป่วยด้านหน้า..ดิฉันไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนระบบอะไรนักหนา..วุ่นวาย...ปกติมาแต่เช้ากว่าได้ตรวจก้อเกือบเที่ยง  นี่เปลี่ยนระบบเป็นนัดกับไม่นัด...มั่วไปใหญ่  ขนาดคนในนั้นเองยัง งง  เดินไปหาเจ้าหน้าที่ข้างล่างก้อไล่ให้ไปข้างบน พอไปข้างบนก้อว่าไม่รู้เรื่องไปตรวจข้างล่างนูน..ไป
พูดจาก้อไม่มีความเป็นมนุษย์ ไม่ทราบว่าเห็นคนไข้อย่างเราเป็นที่ระบายอารมณ์หรือค่ะ. จะมาบอกว่าเหนื่อยๆๆๆคุณไม่ได้มาทำงานฟรีๆๆๆนะค่ะ...เงินเดือนคุณก้อได้.ดิฉันไม่เห็นมีชาวนาที่ไหนเขาบ่นว่าเหนื่อย ทั้งที่เขาตากแดดทั้งวัน  อย่าว่าแต่พยาบาลเลยหมอก้อเหมือนกันกินเงินเดือนของรัฐแท้ๆๆๆวันๆๆมาทำงานก็ปาเข้าไปเกือบ 10 โมงยังมีหน้าตรวจคนไข้แค่ 11.30 น. ทำงานไม่เคยเต็มเวลาอ้างว่าเหนื่อยต้องดูคนไข้หลายที่....ไม่ทราบว่าดูคนไข้หรือเก็บเวลาไปหาเงินที่คลีนิคกันค่ะ...โรงพยาบาลหรือโรงฆ่าสัตว์...บางทีโรงฆ่าสัตว์ยังดีซะกว่าอีก
ตึกผู้ป่วยด้านหน้าอายุรวมๆๆๆกันจะเป็น10000 ปี...พูดจาก้อไม่ได้เรื่อง ระบบก้อแย่ นานก้อนาน ไม่ซิ ต้องเรียกว่านานมากๆๆๆๆๆๆๆ รบกวนท่านผู้อำนวยการโรงพยาบาลสิงห์บุรีเถอะนะค่ะ...ช่วยจัดการให้ที....บางทีพยาบาลหน้าห้องตรวจบอกว่ายุ่งบ้างเจ้าหน้าที่น้อยบ้าง..แต่ดิฉันเห็นพวกเขาเข้าไปนั่งกันในห้องตรวจจับกลุ่มคุยกัน นั่งกันเป็นสิบทำงานอยู่แค่ 1-2 คน อย่ามานั่งกินแรงกินเงินเดือนของรัฐบาลเลยค่ะ...อายกันบ้างเถอะ.....

ต้องขออภัยสำหรับเจ้าหน้าที่ที่ทำงานดีอยู่แล้วนะค่ะ...ดิฉันเป็นกำลังใจให้...

ncc

• Newbie
  • *
ขอบคุณนะครับที่เป็นกระจกเงาให้กับโรงพยาบาลของผม(ส่วนตัว)โรงพยาบาลก็พัฒนากันมาเรื่อยๆครับอาจไม่ถูกใจทุกคนวันๆทั้งพยาบาลและคุณหมอต้องรับเรื่องที่คนทั่วไปไม่อยากรับไม่รู้จักกี่เรื่องเห็นแล้วน่าเห็นใจนะครับผมแค่เป็นเจ้าหน้าที่เล็กๆจบแค่ม.3ยังมองออกเลยก็ขอให้ใจเย็นๆนะครับอีกอย่างสมัยนี้ไม่มีแล้วนะครับโรงพยาบาลแย่กว่าโรงฆ่าสัตว์ และก็คงแสดงความดีใจกับผู้รับบริการทั่วไปด้วยที่เคยชมว่าบริการดีมากๆลดขั้นตอนไปใด้เยอะ ในเมื่อมีเรื่องร้องเรียนเข้ามา สสจ.ก็จี้ร.พ.สิงห์ให้ชี้แจงร.พ.สิงห์ก็ต้องเต้นด้วยการเปลี่ยนระบบอีกทำให้ผู้รับบริการทั่วไปจะใด้เรียนรู้อะไรกันใหม่อีกแล้วเฮ้ย!ไม่จบไม่สิ้น ไม่เป็นไรครับถ้าคุณพูดแล้วสบายใจหายจากโรคภัยที่เป็นก็โมทะนาสาธุด้วยจริงๆๆๆๆ :D :P :-\

123456789

• Newbie
  • *
นานาจิตตังครับ

123456

• บุคคลทั่วไป

siamza16

• Newbie
  • *
ต้องลองส่งถึงผู้ใหญ่